หลวงพ่อคูณปี17

<< < (2/5) > >>

นายไข่ต้ม:
ขอคุยหน่อยครับ
ปี2534 ผมไม่รู้จักหลวงพ่อคูณ ผมไปวัดบ้านไร่ตั้งแต่เช้ามืด(ตั้งวงดูดกัญชาในที่ลับตากันในบริเวณวัด)
หลังฉันท์เช้าเสร็จ ผมคนเดียวที่ไปนั่งเกาะเท้าขอของดีกับหลวงพ่อ คนอื่นนั่งห่างออกไปอีก3-4เมตร
หลวงพ่อก็พูดคุยถามสารทุกข์ผม สอนผม  ตอนนั้นหลวงพ่อยังสูบยาเส้นมวนใบตองผมก็ขอมา
คุยกันอยู่2คนประมาณครึ่งชั่วโมง
ของดีที่สุดที่หลวงพ่อให้มาและผมรับมาแบบเต็มบทคือศีล5(ยังดีที่ตอนนั้นผมอาราทนาศีลเป็น)
แล้วหลวงพ่อก็ถุยใส่หัวผม1ครั้ง
ตั้งแต่นั้นผมก็รู้สึกดีกับพระชื่อหลวงพ่อคูณมาตลอด เพราะสิ่งที่สอนมาก็ประมาณจะดีจะชั่วก็ตัวมึงทำ

เป็นสิ่งที่จดจำไว้คุยได้เลยครับเพราะหลังจากนั้นไม่นานก็มีกรณีโรงงานตุ๊กตาเคเดอร์ไฟไหม้ ทำให้ชื่อหลวงพ่อคูณเริ่มลงหน้า1และก็มีต่อเนื่องกันมาอีกหลายเคส

2p:
อ้างจาก: SiRi ที่ กรกฎาคม 25, 2011, 05:03:12 PM

งงอะไรครับพี่ตี๋
หรือผมให้ข้อมูลอะไรผิดไปครับ
อย่าสิผมชักเกว่งไปด้วยเลยพี่  7//- 7//- 7//-

อ้างจาก: tee-kk ที่ กรกฎาคม 25, 2011, 04:59:25 PM

:what: :what: :what: :what: :what:

หริเขาชอบศึกษาเรื่องพระเครื่องยุคใหม่ครับ
ว่างเว้นจากชมรมฯที่มีพี่ไข่กับท่านหริดูแล เขาสนใจเรื่องนี้พอควร
เสี่ยงง งง ล่ะสิ

มุมของชอบ เปิดมาเพื่อความหลากหลายครับ เผื่อเวลาเบื่อปลา จะได้มีมุมอื่นบ้าง

SiRi:
อ้างจาก: นายไข่ต้ม ที่ กรกฎาคม 25, 2011, 05:09:04 PM

ขอคุยหน่อยครับ
ปี2534 ผมไม่รู้จักหลวงพ่อคูณ ผมไปวัดบ้านไร่ตั้งแต่เช้ามืด(ตั้งวงดูดกัญชาในที่ลับตากันในบริเวณวัด)
หลังฉันท์เช้าเสร็จ ผมคนเดียวที่ไปนั่งเกาะเท้าขอของดีกับหลวงพ่อ คนอื่นนั่งห่างออกไปอีก3-4เมตร
หลวงพ่อก็พูดคุยถามสารทุกข์ผม สอนผม  ตอนนั้นหลวงพ่อยังสูบยาเส้นมวนใบตองผมก็ขอมา
คุยกันอยู่2คนประมาณครึ่งชั่วโมง
ของดีที่สุดที่หลวงพ่อให้มาและผมรับมาแบบเต็มบทคือศีล5(ยังดีที่ตอนนั้นผมอาราทนาศีลเป็น)
แล้วหลวงพ่อก็ถุยใส่หัวผม1ครั้ง
ตั้งแต่นั้นผมก็รู้สึกดีกับพระชื่อหลวงพ่อคูณมาตลอด เพราะสิ่งที่สอนมาก็ประมาณจะดีจะชั่วก็ตัวมึงทำ

เป็นสิ่งที่จดจำไว้คุยได้เลยครับเพราะหลังจากนั้นไม่นานก็มีกรณีโรงงานตุ๊กตาเคเดอร์ไฟไหม้ ทำให้ชื่อหลวงพ่อคูณเริ่มลงหน้า1และก็มีต่อเนื่องกันมาอีกหลายเคส

ดูดูไปดูดูมาท่านรองก็ไม่ต่างกับผมเท่าไหร่...กลับตัวได้ก็อีตอนไปอยู่วัดเนี้ยแหละครับ
ตอนนี้ไม่มีอะไรให้สงสัยอีกต่อไปว่าทำไมถึงมารวมตัวเปงม่วง1 ม่วง2 กันได้
 :laught16: :laught16: :laught16:

tee-kk:
งง...ท่านประธานต้องการสื่ออะไร ต้องการให้ทราบหรือต้องการให้ไปเช่าครับ

2p:
ผมทราบมาว่าพี่หริไม่มีให้เช่า คงอยากเล่าเรื่องที่ตัวเองสนใจให้ฟังกันมากกว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว